Trang chủ » Bộ chuyển đổi tín hiệu PROFIBUS sang quang (Single-mode, Dual fiber, SC, 10KM) ICP DAS PROFI-2542-SC
Bộ chuyển đổi tín hiệu PROFIBUS sang quang (Single-mode, Dual fiber, SC, 10KM) ICP DAS PROFI-2542-SC
Sản PhẩmTruyền thông công nghiệp (Industrial Communication)

Bộ chuyển đổi tín hiệu PROFIBUS sang quang (Single-mode, Dual fiber, SC, 10KM) ICP DAS PROFI-2542-SC

Admin 1 Th4, 2022
Chia sẻ:
202 0

PROFI-2542-SC là bộ chuyển đổi tín hiệu PROFIBUS sang cáp quang của hãng ICP DAS được MC&TT phân phối và bảo hành chính hãng tại thị trường Việt Nam.

Cáp quang là vật liệu tốt để bảo vệ việc truyền dữ liệu khỏi nhiễu EMI / RFI và đã được sử dụng rộng rãi trong môi trường khắc nghiệt. Mặt khác, PROFIBUS nổi tiếng trong ứng dụng công nghiệp. Để giải quyết vấn đề giữa các phương tiện truyền dẫn khác nhau, PROFI-2542-SC được thiết kế đặc biệt để chuyển đổi tín hiệu PROFIBUS sang cáp quang. PROFI-2542-SC hỗ trợ khoảng cách có thể lên đến 10km (Single-mode, Dual fiber, SC). PROFI-2542-SC là giải pháp kinh tế cho các ứng dụng yêu cầu bảo vệ việc truyền dữ liệu khỏi tiếp xúc với điện, nước, sét hoặc ăn mòn hóa học.

Tính năng

  • Hỗ trợ giao thức PROFIBUS DP
  • Tự động phát hiện tốc độ truyền (Tối đa 12Mbps)
  • Tính minh bạch của cả hai bên
  • Lên đến 32 trạm trên mỗi đoạn ở phía PROFIBUS
  • Bước sóng: 1310 nm
  • Bảo vệ cách ly mạng
  • Bảo vệ cách ly 3000VDC ở phía PROFIBUS
  • Bảo vệ ESD 4KV (liên hệ với bất kỳ thiết bị đầu cuối nào)

Thông số kỹ thuật

LED Indicators
Status PWR LED, TxD LED, RxD LED
Fiber
Fiber Cable 9 / 125 μm recommended
Wavelength 1310 nm
PROFIBUS
Transceiver ADI ADM2486
Baud Rate 9.6 k, 19.2 k, 45.45 k, 93.75 k, 187.5 k, 500 k, 1.5 M, 3 M, 6 M, 12 M
Isolation 3000 VDC for DC-to-DC, 2500 Vrms for bus-to-logic
Power
Consumption 1 W
Mechanical
Dimensions (mm) 33.0 x 126.8 x 104.5 (W x L x H)
Installation DIN-Rail
Environment
Operating Temperature -25 ~ +75℃
Storage Temperature -30 ~ +85 ℃
Humidity 5 ~ 95% RH, Non-condensing

Thông tin đặt hàng

  • PROFI-2542-SC CR

PROFIBUS to Single-mode Fiber Converter (SC type) (RoHS)

Tài liệu

Datasheet

Manual

Đầu kết nối PROFIBUS ICP DAS CNT-PROFI

Đầu nối CNT-PROFI được sử dụng để kết nối nút PROFIBUS với đường dây PROFIBUS có công nghệ kết nối nhanh, giúp việc loại bỏ các dây dẫn bus là không cần thiết. Đầu nối được lắp đặt nhanh chóng, có vỏ bằng nhựa và điện trở đầu cuối tích hợp. Dù sao CNT-PROFI có thể liên kết thiết bị PROFIBUS với dòng PROFIBUS một cách dễ dàng và nhanh chóng.

0 0 đánh giá
Đánh giá bài viết
Từ khóa:
Chia sẻ:
202 0

Bình luận

Theo dõi
Thông báo của
guest
0 Góp ý
Phản hồi nội tuyến
Xem tất cả bình luận